Labarai

XS MAX OLED nuni

Komawa a cikin Oktoba, Apple ya sanar da cewa 12 Pro da 12 Pro Max za su goyi bayan sabon tsarin hoto na ProRAW, wanda zai haɗu da Smart HDR 3 da Deep Fusion tare da bayanan da ba a haɗa su ba daga firikwensin hoton.Bayan 'yan kwanaki da suka gabata, tare da sakin iOS 14.3, an buɗe kama ProRAW akan wannan nau'in iPhone 12 Pro, kuma nan da nan na tashi don gwada shi.
Manufar ita ce a nuna yadda ya bambanta da harbi JPEG akan iPhone, buga samfurin da kiran shi kowace rana.Amma tare da ci gaban gwajin, ya bayyana cewa wannan ba abu ne mai sauƙi ba, don haka an haifi labarin mai zuwa.
Gabatarwa ga hanyoyin da ra'ayoyin da aka yi amfani da su a cikin wannan labarin.Na ɗauki hotuna da yawa tare da wayata (wanda ya zama iPhone 12 Pro Max a lokacin), sannan na harbe su a cikin tsohuwar matsawa JPEG (HEIC a wannan yanayin).Na kuma yi amfani da wasu ƙa'idodi daban-daban (amma galibi Hotunan Apple) don gyara shi akan wayar-Na ƙara ɗan ƙaramin bambance-bambance, ɗan zafi kaɗan, ƙaramin haɓaka mai kama da vignette.Har ila yau, sau da yawa ina amfani da kyamarar da ta dace don ɗaukar hotuna na RAW na musamman, amma na gano cewa harbin RAW akan wayar hannu bai fi kyakkyawan daukar hoto na wayar hannu ba.
Saboda haka, a cikin wannan labarin, zan gwada ko ya canza.Kuna iya samun mafi kyawun hotuna ta amfani da Apple ProRAW maimakon JPEG?Zan yi amfani da kayan aikin wayar don gyara hotuna akan wayar da kanta (an ƙara magana).Yanzu, babu sauran jigon magana, bari mu zurfafa.
Apple ya ce ProRAW na iya ba ku duk bayanan hoto na RAW da kuma rage amo da daidaitawar firam ɗin firam, wanda a zahiri yana nufin za ku iya samun madaidaicin bayyanar a cikin abubuwan da suka dace da inuwa, kuma ku fara tare da rage amo.Duk da haka, ba za ku sami gyare-gyaren kaifi da launi ba.Wannan yana nufin cewa dole ne ku fara da ƙarancin haske, ƙananan hotuna, kuma kuna buƙatar ɗaukar wasu matakai don sanya DNG tayi kyau kamar JPEG kafin ku iya samun fa'idar yanar gizo.
Ga wasu cikakkun hotunan gefe-da-gefe na JPEG da ba a taɓa ba a cikin wayar da kuma DNG ɗin da ba a taɓa (wanda aka canza ba) a cikin wayar.Lura cewa launi na hotunan DNG ba su da ƙarfi idan aka kwatanta da JPEG.
Kashi na gaba na hotuna ana gyara JPEG akan wayar hannu don ɗanɗana kuma DNG daidai da aka gyara akan wayar hannu don dandana.Manufar anan shine don ganin ko ProRAW yana ba da fa'idodi masu mahimmanci bayan gyarawa.ProRAW yana ba ku mafi kyawun iko akan ƙwanƙwasa, ma'auni fari da ƙarin haske.Babban bambanci a cikin goyon bayan ProRAW shine matsananciyar gwaji mai ƙarfi (harbi kai tsaye a cikin rana) - bayanai da cikakkun bayanai a cikin inuwa sun fi kyau a fili.
Amma Apple's Smart HDR 3 da Deep Fusion na iya ƙara bambanci da haske na wasu launuka (kamar orange, rawaya, ja, da kore), ta yadda za su sa bishiyoyi da turf su yi haske kuma suna faranta ido.Babu wata hanya mai sauƙi don dawo da haske ta hanyar gyara hoto na asali tare da aikace-aikacen "Hotuna" na Apple.
Don haka, yana da kyau a cire JPEG kai tsaye daga wayar a ƙarshe, koda bayan gyara ProRAW DNG, babu fa'ida ta amfani da su.Yi amfani da JPEG a ƙarƙashin al'ada, yanayi mai haske.
Bayan haka, na ɗauki DNG daga wayar na kawo shi cikin Lightroom akan PC.Na sami damar samun ƙarin cikakkun bayanai daga ruwan tabarau (tare da ƙarancin amo), kuma akwai babban bambanci a cikin bayanin inuwa a cikin fayil ɗin RAW.
Amma wannan ba sabon abu bane-ta hanyar gyara DNG, koyaushe kuna iya samun ƙarin fa'idodi daga hotuna.Koyaya, yana ɗaukar ƙarin lokaci, kuma matsalar yin amfani da hadadden software na ɓangare na uku da hotunan da aka ƙirƙira ba su tabbatar da hakan ba.Wayar tana aiki sosai a cikin daƙiƙa guda, kuma tana buƙatar ɗaukar hoton da daidaita maka hoton.
Ina tsammanin samun mafi yawan fa'ida daga ProRAW a cikin ƙananan yanayin haske, amma JPEG na Apple na yau da kullun yana da kyau kamar DNG.Hoton ProRAW da aka gyara yana da ƙananan gefuna akan amo da ƙarin bayani mai haske, amma gyare-gyare na buƙatar daidaitawa mai yawa.
Babban fa'idar ProRAW shine cewa ana iya amfani dashi tare da yanayin dare na iPhone.Koyaya, kallon hotuna gefe da gefe, ban ga dalili mai ma'ana don buƙatar gyara fayilolin DNG ta hanyar JPEG ba.za ka iya?
Na tashi don yin nazarin ko zan iya ɗauka da gyara ProRAW akan iPhone 12 Pro Max, da kuma ko zai fi kyau fiye da yin harbi a JPEG sannan kuma a sauƙaƙe shirya hoton akan wayar don samun ingantacciyar hoto.A'a. Ɗaukar hoto na lissafi ya zama mai kyau wanda zai iya yin duk aikin a gare ku, zan iya ƙara shi nan da nan.
Gyarawa da amfani da ProRAW maimakon JPEG koyaushe yana samun ƙarin fa'idodi masu yawa, wanda zai ba ku ƙarin ƙarin bayanan firikwensin.Amma wannan yana da amfani don daidaita ma'auni na fari ko don fasaha, gyare-gyaren yanayi (canza yanayin gaba ɗaya da jin hoton).Ba abin da nake so in yi ba ke nan - na yi amfani da wayata don ɗaukar duniyar da na gani tare da wasu kayan haɓakawa.
Idan kuna son amfani da aikace-aikacen Lightroom ko Halide don harba RAW akan iPhone ɗinku, yakamata ku kunna ProRAW nan da nan kuma kar ku taɓa waiwaya.Tare da ci gaban aikin rage amo shi kaɗai, matakinsa ya fi sauran aikace-aikace.
Idan Apple ya kunna yanayin harbi JPEG + RAW (kamar a kan kyamarar da ta dace), zai yi kyau sosai, na tabbata guntu A14 yana da isasshen sarari.Kuna iya buƙatar fayilolin ProRAW don gyarawa, sauran kuma ya dogara da dacewar JPEGs da aka gyara.
Ana iya amfani da ProRAW a yanayin dare, amma ba a yanayin hoto ba, wanda ke da amfani sosai.Fayilolin RAW suna da cikakkiyar damar gyara fuskoki da sautunan fata.
ProRAW yana da wuri, kuma yana da kyau cewa Apple ya buɗe shi don Pro iPhone 12. Akwai mutane da yawa waɗanda ke son shirya hotuna kyauta "a nasu hanyar".Ga waɗannan mutanen, ProRAW shine sigar Pro na RAW.Amma zan tsaya kan smart smart JPEG, na gode sosai.
Da fatan za ku iya gwada xperia 1 ii raw.Wannan kuma ya shafi sauran gidajen yanar gizo na fasaha da sauran masu bita.Yiwuwar xperia 1ii ba ta cika ba.


Lokacin aikawa: Dec-30-2020